Rooftop Solar Panel : घरावर मोफत सोलर पॅनल बसवून मिळवा आयुष्यभर फुकट वीज; येथे करा अर्ज

Rooftop Solar Panel : घरावर मोफत सोलर पॅनल बसवून मिळवा आयुष्यभर फुकट वीज; येथे करा अर्ज

Rooftop Solar Panel : सध्या आपल्या देशात विजेची मोठी समस्या आहे. आमच्याकडे वीज बनवण्यासाठी पुरेसा कोळसा नाही आणि बरेच लोक ते वापरू इच्छितात. त्यामुळे काही वेळा वीज बंद करावी लागते. परंतु आम्ही आमच्या घरांवर विशेष पॅनेलसह वीज तयार करण्यासाठी सूर्याचा वापर करून ही समस्या सोडवू शकतो. ही वीज आपल्याला जेव्हा गरज असेल तेव्हा वीज मिळण्यास मदत करू शकते. सरकार आम्हाला पॅनेलसाठी पैसे देण्यास मदत करू शकते. त्याची किंमत किती आहे आणि आपण किती वीज बनवू शकतो हे तुम्हाला जाणून घ्यायला आवडेल का?

सर्वात प्रथम विजेची गरज निश्चित करा

यामुळे तुम्ही एका दिवसात किती वीज वापरू शकता. पंखे, फ्रीज, लाइट बल्ब आणि टीव्ही यासारख्या किती इलेक्ट्रिकल गोष्टी आहेत याची मोजणी करून तुम्हाला किती विजेची गरज आहे हे तुम्ही ठरवू शकता. तुमच्याकडे प्रत्येकी काही असल्यास, तुम्हाला दररोज 6 ते 8 युनिट विजेची आवश्यकता असू शकते. मग, तुमच्या घरावर सोलर पॅनेल लावण्यासाठी किती खर्च येईल हे तुम्ही शोधू शकता.Rooftop Solar Panel

केंद्र सरकारकडून अनुदान Solar Panel Yojana :-

सरकार लोकांना विशेष ऊर्जा स्रोत वापरण्यासाठी प्रोत्साहित करत आहे. त्यांच्याकडे सोलर रूफ टॉप स्कीम नावाचा एक कार्यक्रम आहे जिथे ते तुम्हाला तुमच्या घरावर सौर पॅनेल खरेदी आणि स्थापित करण्यात मदत करण्यासाठी पैसे देतात. तुम्हाला लहान सोलर पॅनल मिळाल्यास, सरकार तुम्हाला खर्चाच्या 40% पर्यंत जास्त पैसे देईल. जर तुम्हाला मोठे सोलर पॅनल मिळाले तर ते तुम्हाला कमी पैसे देतील, 20% पर्यंत.Rooftop Solar Panel

सोलर पॅनलसाठी किती खर्च येतो

जर तुम्हाला तुमच्या घरावर एक खास प्रकारचा पॅनल लावायचा असेल ज्यामध्ये सूर्याची उर्जा वापरून वीज बनवली जाईल, तर तुम्हाला खूप पैसे द्यावे लागतील. पण त्यासाठी पैसे भरण्यासाठी सरकार तुम्हाला काही पैसे परत देईल. तर, तुमच्यासाठी एकूण खर्च तितका नाही. एकदा तुमच्या घरी हे पॅनल्स लावले की, तुम्हाला जास्त काळ विजेसाठी पैसे द्यावे लागणार नाहीत. आणि तुमच्या घरात नेहमी वीज असेल, अगदी रात्रीही.Rooftop Solar Panel

अनुदानासाठी अर्ज कसा कराल?

तुमच्या घरावर सोलर पॅनल असल्यास सरकारकडून पैसे परत मिळू शकतात. फक्त solarrooftop.gov.in या वेबसाइटवर जा आणि “Apply for Solar Panel” वर क्लिक करा. उघडलेल्या नवीन पृष्ठावर तुमच्या सौर पॅनेलबद्दल माहिती भरा. तुम्ही अर्ज केल्यानंतर, सरकार तुम्हाला तुमच्या बँक खात्यात महिनाभरात पैसे देईल. Rooftop Solar Panel

येथे क्लिक करून अर्ज करा

0 comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *